cách gõ chữ bằng corel????

Thảo luận trong 'Thảo luận và Hỏi đáp'

Lượt xem: 5,224

1. kid_hvn New Member

2. t.huy

t.huy New Member

Bạn nên gõ vài chữ đầu, sau đó enter xuống 2 dòng sẽ hết.

3. bienvanxanh

bienvanxanh New Member

bạn cài unikey sẽ hết.

4. le cong thien

le cong thien New Member

Trước hết bạn phải kiểm tra lại bạn đang dùng phông chử gì, thứ hai bạn xem lại bạn đang để kiểu gỏ VNI hay là Unicode. mong bạn thực hiện được

5. bienvanxanh

bienvanxanh New Member

lỗi này thường mắc phải khi dùng VNI2000, bạn chỉ cần cài chương trình Unikey là được thôi

6. banana09

banana09 NovemberRain!

Bị lỗi này trước hết phải khẳng định là bạn đang dùng font chữ hệ VNI và dùng trên phần mềm viết chữ Việt Vietkey. Và có 2 cách để sửa lỗi này: 1 là nếu bạn vẫn muốn dùng Vietkey thì bạn nên dùng font chữ hệ Vn hoặc Unicode nhưng nếu 2: bạn muốn dùng font hệ VNI vì có thể nó có nhiều font đẹp hơn thì hãy thay Vietkey bằng phần mềm khác tương tự là Unikey.

7. Trần Thanh Lâm

Trần Thanh Lâm New Member

Trần Thanh Lâm
    Mình cũng cần chỉ bảo cách đánh chữ ư trong corel vì khi đánh chữ ư thường không thể nào đánh được mà phải đánh chữ hoa. Mong các bác chỉ bảo cho em cách với

8. DiepThanh

DiepThanh New Member

-Nếu xài Vietkey: tùy chọn/ cơ chế bỏ dấu/ chọn lại Engine 3 hoặc 4 thay cho 1-Default.
    -Tốt nhất xài Unikey vừa miễn phí, vừa thoải mái lựa font & kiểu gõ mà không bị lỗi.

9. tina_macatrotro

tina_macatrotro New Member

Em ghét nhất Vietkey. Unikey dễ xài mà sao mọi người cứ xài Vietkey chi cho khổ vậy ko bít. Haizzzz

10. mouse24

mouse24 New Member

lỗi phông chữ trong corel

có thể do lỗi dùng VNI hoặc Unicode
    nếu cậu dùng vietkey va dùng bảng mã TCVN3 vân bị lỗi thử bôi đen từ đó rồi vào Type chọn Change case chọn lowercase rồi chọn OK. cứ thử xem sao nhá

11. chuotvang

chuotvang New Member

các đồng chí cho hỏi với. sao mình đang dùng font chữ kiểu này,nếu đánh ko dấu thì ko sao.nếu đánh có dấu thì nó lại chuyển sang font chữ khác vậy,giúp mình với

12. xaxanh280

xaxanh280 New Member

đồng chí chuatvang àh: là tại cái font bạn dùng nó không có hỗ trợ tiếng việt có dấu đó hay là cách gõ của bạn nó không hợp . vd font vni phải dùng kiểu gõ vni.

13. devincy

devincy New Member

Có 2 kiểu gõ cơ bản là Telex và Vni.
    Có 3 bảng mã bản là VNI, unicode và TCVN3.
    Kiểu gõ không ảnh hưởng đến font, nhưng muốn gõ chính xác thì phải chọn bảng mã thích hợp với font. vd những font bắt đầu bằng chữ VNI-...thì phải chọn bảng mã VNI

comments powered by Disqus