căn bản về corel raw

Thảo luận trong 'Thảo luận và Hỏi đáp'

Lượt xem: 2,847

1. tim_vo_be New Member

2. xcapes

xcapes New Member

Cách học hay nhứt mình nghĩ là bạn gắn phần mềm vào máy rồi tự tập và tìm hiểu là hiệu quả nhứt, có khó khăn gì bạn lên đây hỏi mình nghĩ sẽ có nhiều bạn giúp bạn

3. nimbus2002ad

nimbus2002ad Người Tìm Đường Staff Member

Tự tìm hiểu nhanh nhất là cố gắng làm lại một sản phẩm đã làm rồi của người khác, lúc đó vướng đâu, hỏi đó. Chúc bạn vui vẻ.

4. danger

danger ~ ếch.thế thôi.~

trong box Corel hình như hơi it tut thì phải... T__T
    em tìm thấy khó quá à ... hic...
    à có căn bản về corel trong dohoavn đó ! bạn thử đọc xem có đúng cái cần tìm không.
    Bài viết của anh anhminh.

5. lamlp

lamlp New Member

Có phải học có trường lớp, sách vở, vẫn hơn là tự học không các anh? Em định đi học một khóa đồ họa để thỏa mãn niềm đam mê nhưng mắc quá (Corel 450.000, PS:450.000),thời gian là 9 tuần. PS thì em biết cũng kha khá, còn Corel thì em chưa biết tí tẹo nào hết à... Vậy em nên chọn cái gì để học nhỉ... (em chỉ có thể học 1 thứ thôi à ^_^ kinh phí...hihi)...Em chỉ sợ khi học người ta lại dạy điều mình biết rồi thì em chít mất....Em thấy tự học thế này lâu we'...miết mà cũng không cải thiện được mấy...(là do em chuyên làm theo mấy cái tut...và mất căn bản trầm trọng)
    Cho em lời khuyên với...

6. nimbus2002ad

@lamlp, nếu em
    vậy thì nên học tạm một khóa nào đó để sơ lược một vài nét về nó. Nếu học ở trường lớp đàng hoàng (và lại được thầy giáo giỏi chỉ dẫn, nhiều kinh nghiệm) thì em có thể hiểu sâu hơn,đúng nghĩa hơn về phương pháp làm việc, sau đó, khi em nâng cao lên, sẽ không bị bỡ ngỡ, cũng như là khi Corel nâng cấp lên các phiên bản mới hơn, em sẽ làm quen rất nhanh.
    Hy vọng em sẽ chọn đúng hướng đi cho mình.

7. lamlp

lamlp New Member

Em đã đi học được vài bữa rùi. Công nhận là có học có khác, thầy dùng phím tắt Pro quá. Nhiều điều mình tưởng như phức tạp hóa ra lại đơn giản vô cùng. Cảm ơn bác Nimbus2002 ạ ...chụt..:?

8. natasa_solo

natasa_solo New Member

bạn vào Echip mà tìm có 53 bài của Hoàng ngọc Giao! Rất dễ hiểu

9. nimbus2002ad

Chà, thanks em nhìu. Chúc các em càng ngày càng giỏi Corel, viết được nhiều tút cho DHVN.:D

10. bảodi

bảodi New Member

còn em nữa, em có thắc mắc vậy , trong corel minh có xem được dung lượng File trong chương trinh hông vậy anh !

11. nimbus2002ad

@baodi, lâu lắm không thấy em, theo anh biết, cái đó thì pó tay, nhưng em có thể vina mưu, save file xong, open, nhấp chuột phải, properties, có dung lượng liền à!:D

12. xu xi

xu xi New Member

Em cũng đang muốn học coren nhưng phần dạy học đang sửa chữa. Làm sao bay giờ. Mọi người chỉ cho em với nha.

13. nimbus2002ad

@xu xi, em có thể bắt đầu từ các bước cơ bản về CR, sau đó có thắc mắc gì trong quá trình thực hiện các bài tập... em post câu hỏi lên đây, mọi người sẽ hướng dẫn cho em.

14. manhhung6135

manhhung6135 New Member

còn em nữa, em có thắc mắc vậy , trong corel minh có xem được dung lượng File trong chương trinh hông vậy anh !
    [ theo anh biết, cái đó thì pó tay, nhưng em có thể vina mưu, save file xong, open, nhấp chuột phải, properties, có dung lượng liền à!:D[/QUOTE]

bậy nào!!!xem được chứ.đang ở trang vẽ,em muốn xem tất cả về file đó .TẤT CẢ!!!!
    hãy chon menu File=>Document info.hộp thoại này sẽ cho biêt tất cả nếu em đánh đấu vào tất cả các ô vuông bên phải!chuc thành công!!!!clap

15. cuongthinh

cuongthinh New Member

16. cuongthinh

cuongthinh New Member

chẳng có việc gì khó
    chỉ sợ lòng không bền các ban cứ học từ từ học đồ họa mà không nóng vội quan trong la các ban phải nắm chắc được công cụ đó có tác dung gì nhờ đó minh chế bản nó thôi chang cos gi car heeeeeeeee

comments powered by Disqus