Chuyển file từ Illustrator sang Corel .?

Thảo luận trong 'Thảo luận và Hỏi đáp'

Lượt xem: 6,517

1. hieu.designer New Member

Hi all!

Mình có 1 file lưu dưới dạng *.ai giờ mình muốn mở = ctrinh Corel thì làm cách nào ah?

- Cách mình hay làm là :
    + Mở file *.ai đó = Illustrator sau đó lưu nó lại dưới định dạng *.eps ( chọn version là Illustrator CS2 ) ....
    + Sau đó vào ctrinh Corel ... import file *.eps đó vào.

* Nhưng có 1 vấn đề là : file *.ai khi chuyển qua *.eps thì nó lại tăng dung lượng lên tới 3 lần.

Vd như mình có 1 file tên là : hieu.ai (3M) nhưng khi chuyển qua hieu.eps lại lên tới 9M. Bạn nào biết vấn đề này chỉ dùm mình.

Vì mình làm xong phải chuyển file sang cho tụi trung quốc... mà nếu dung lượng file lớn quá... nó không chịu.

Thanks.

2. nh0c_tyler

nh0c_tyler New Member

thường thì .esp dung lượng lớn hơn .ai nhưng sau khi làm xong bạn nén file lại, dung lượng sẽ giảm xuống còn hơn 40% thôi

3. coi

coi New Member

Con mot cach nua !!!
    ben Ai ban save as file do sang duoi ".swg" hay la".sw..." gi gi do minh cung ko nho ro duoi nua, sang corel ban import sang la dc, nhung nho file do dung nen dung nhieu hieu ung vi sang corel co the file do bi loi do corel ko hieu dc cac hieu ung do.

4. ppm24

ppm24 New Member

Còn một cách đơn giản nữa là bạn Lưu file Ai xuống phiên bản 10.0 qua Corel mở len la OK

5. emmoidangki

emmoidangki New Member

mình hay làm cách này............trong Ilus bạn chuyển nó thành file PDF.........sau dó vào corel import là ok.

6. tuandat2007

tuandat2007 New Member

bạn cứ chuyển sang AI bình thường... nhưng khi save thì bỏ hết mục chọn đi, đặc biệt là thằng " use compression", rồi vào corel import vô tư...

7. vietxitin

vietxitin New Member

Cỏel nó cho mở file AI mà bạn. Bạn có thể import AI như file ảnh, nó còn có thể mở được cả PSD nữa

8. mclecuong0123

mclecuong0123 New Member

Chào các bác!
    Bác nào có giáo trình Photoshop, Illustrator, Indesign tiếng Việt không ạ?
    cho em xin với nhé!
    em cảm ơn nhé!
    mail của em: mclecuong0123@gmail.com
    nikchat: mclecuong0123
    :D:D:D:D
    Rat vui dc lam quen voi moi nguoi!!!!!

9. tamgiacqui

tamgiacqui New Member

Theo cách bác này là good nhất.

comments powered by Disqus